loader
Picha

Shule za msingi, sekondari sasa kufunguliwa Septemba

WIZARA ya Elimu imesema shule za msingi na sekondari zitafunguliwa Septemba, mwaka hu una kuwaondoa hofu walimu na wanafunzi kuwa shule hazitafunguliwa mwaka huu.

Uamuzi huo umetolewa na baraza la mawaziri katika kikao chake cha kutathmini mapambano ya kudhibiti virusi vya corona vinavyosababisha ugonjwa wa covid-19. Waziri wa Elimu, Teknolojia ya Mawasiliano na Elimu ya Ufundi, Claudette Irere, alisema taasisi nyingine za elimu zitafunguliwa baada ya wanafunzi wa shule za msingi na sekondari kuanza masomo.

“Kwa taasisi za elimu tunafahamu kuwa wapo waliobakiza miezi michache kumaliza mwaka wa masomo, hivyo watarejea vyuoni mara baada ya shule za msingi na sekondari kufunguliwa,” alisema.

Alisema walimu wa shule za umma wataendelea kupata mishahara yao ya mwezi kwa sababu wanaendelea kusaidia wanafunzi kupitia mifumo mbalimbali ya mafunzo.

“Kwa walimu wa taasisi binafsi, ambao wameathirika sana wakati huu, tunataka wamiliki wa taasisi hizo kutafuta misaada katika mifuko ya serikali ya kusaidia sekta binafsi ili waendelee kuwalipa walimu wao,” alisema.

Kuhusu wazazi waliolipa ada, Irere alisema hakutakuwa na kurejeshwa ada, kwani janga hilo limeathiri watu wengi na kwamba muda huu mpaka Septemba utatumika kujenga madarasa zaidi ili wanafunzi watakapofungua shule kuwe na uwiano mzuri baina ya walimu na wanafunzi.

NCHI za Tanzania na Kenya zimeafikiana kuwa madereva ...

foto
Mwandishi: KIGALI

15 Comments

  • avatar
    SALAMU CHACHA
    05/05/2020

    Mimi ni mwanafunzi wa shule ya secondary, kidato cha tatu, tukifungua shule hyo mwezi wa September, tutaendelea na madarasa yetu au mwaka ujao utarudia darasa kwani tumepoteza muda mwingi sana wa kusoma kwa janga hili la COVID-19.

  • avatar
    ASTILIES MUBEZI ABRAHAMU
    06/05/2020

    Serikali ndiyo itakayo toa tamko kama 2narudia mwaka wa masomo au la!

  • avatar
    NYABUYENZE
    06/05/2020

    Comment. IFIKE WAKATI SERIKALI IFUNGUE VYUO,TAHADHARI ZIKICHUKULIWA HAKUTAKUWA NA TATIZO,ILI TUKAMALIZIE MWAKA KWA SEMESTER HII KWA MUDA ULIYOBAKI.

  • avatar
    abdu
    09/05/2020

    Comment kwakweli ham ya kusoma ha2na

  • avatar
    Nindwa nkenyenge
    10/05/2020

    Comment kwa kweli hili ni janga kubwa serikali ndo final saying ju ya hili ,wizara ya afya ikiruhusu shule itabidi turudi

  • avatar
    MAULID
    12/05/2020

    VP KUHUSU SHULE MWAKA HUU WATARUDIA NN MADARASA..?

  • avatar
    Kijanga shigela
    15/05/2020

    Jamani itabid kurudia tu bcoz saiv tumesahau vitu ving sana

  • avatar
    Deo maleck
    15/05/2020

    Comment serikali itoe elimu hasa kupitia mitandaoni ili kuwasaidia wanafunzi wakati wa janga hili la covid-19

  • avatar
    Ibrahim mwitaniji
    16/05/2020

    Comment!,kuvunjika kwa koleo si mwisho wa uhunzi,wanafunzi tukomae2 kama ipo ipo2.

  • avatar
    R@phael masalu jomo
    20/05/2020

    Comment Mamba sec school

  • avatar
    CASTOR BUDEBA SHIJA
    20/05/2020

    Comment napenda kuuliza madarasa 2narudia 2napofungua shule au hapana!

  • avatar
    Salvation Ernest
    21/05/2020

    Jamani shule 2fungue mana janga la korona kidogo limepungua nchini

  • avatar
    Uthman Bin Alliey
    22/05/2020

    Sasa kwa hiyo tunarudia madarasa au inakuwaje?

  • avatar
    HEPMARK
    23/05/2020

    Comment jamani 2rudie masomo mwakani kwan tumesahau vitu vingi sana tunaweza kufeli necta

  • avatar
    RICHARD
    23/05/2020

    Comment jamani tufungue shule mpaka janga litakapo isha kabisa na ningependa turudie vidato mwakani ili tuweze kujiandaa vizuri na mtihani wa taifa (necta).

Weka maoni yako

Habari Nyingine

Categories

habari zaidi zinazoendana na hii

mpya # zaidi