Kamati yamaliza utata kilo nne za tanzanite

KAMATI ya wataalamu wa ramani mgodini kutoka Chuo cha Madini Dodoma imetoa ripoti kwamba madini kilo nne yalichimbwa mita 650 ndani ya kitalu C kinachomilikiwa na serikali na mwekezaji mzawa, Onesmo Mbise.

Pia kamati hiyo imebaini kuwa mageti yaliyowekwa na kampuni ya Gem & Rock Venture inayochimba katika kitalu B yaliwekwa ndani ya mgodi katika kitalu C.

Ofisa Mfawidhi wa Wizara ya Madini mkoani Manyara, Mernad Msengi amesema kamati hiyo imeagiza kampuni ya Gem & Rock Venture kuwa mageti waliyoweka chini ya ardhi yazingatie leseni husika na madini yaliyozalishwa katika eneo la mgogoro yataendelea kushikiliwa na serikali.

Msengi alisema mgodi huo katika kitalu B utaendelea kusimamisha shughuli za uchimbaji hadi itakaporekebisha makosa yaliyoelekezwa na Wizara ya Madini kuhusu ukiukwaji wa leseni uliofanywa na kampuni ya Gem & Rock Venture.

 

Ofisa Mfawidhi wa Wizara ya Madini mkoani Manyara, Mernad Msengi

Alisema timu hiyo ya wataalamu ilifanya kazi kwa kushirikiana na Kamati ya Ulinzi na Usalama kwenye Wilaya ya Simanjiro, viongozi wa mgodi wa Kitalu C na B na baadhi ya maofisa wa Wizara ya Madini.

Viongozi wa kampuni ya Gem & Rock Venture katika mgodi kitalu B walituhumiwa kuchimba madini katika mgodi kwenye kitalu C kinachomilikiwa na serikali na mwekezaji.

Ilidaiwa kuwa wachimbaji 30 kutoka kampuni ya Gem & Rock Venture katika kitalu B walivamia kitalu C na kutoweka na madini ya tanzanite kilogramu nne lakini maofisa wa Wizara ya Madini Mirerani walifanikiwa kuyakamata na kuyahifadhi katika ofisi ya madini Mirerani.

 

Habari Zifananazo

Subscribe
Notify of
guest
1 Comment
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
ADFA
ADFA
5 months ago

Wapambania haki za Binadamu wamebuni Mbinu za Mwanamke kupata SIFA ZINAZOSTAHIZI KWA KUMWEKEA VIKWAZON VYA KILA MTU ANATAKIWA KUMUONA MWANAE ALIYEMZAA (MZEE/kabila ANATAKA URAIS KULE ULIKOENDA KUONA). MHE ULIKOOA KULE KUNA MTU ANATAKIWA KUGAWA NCHI YA TANZANIA KILA MKOA UWE NCHI.. …

MHE. KULE ULIKOOA KUNA MTU ANAMAWAZO YA NYERERE TUMECHOKA…

MHE. KULE ULIKOOA KUNA JAMBO LETU LA KATIBA MPYA…

MHE. KULE ULIKOOA HUKUWAELEWA WANATAKA UWE WAZIRI MKUU AJAE…

ULIKOOA ULIPELEKA NYOTA YA WATU KUSHINDA BIKO KILA SIKU….

MHE.. KULE ULIKOOA WAMEPEWA KAZI YA KUTULETEA RAIS WA KWANZA MLEMAVU/KUTOKA UPINZANI

  • KAMA UNA MATOTO WA KIKE UNAJUA FURSA ULIONAYO KAMA MZAZI
  • KAMA UNA MTOTO WA KIUME UNAJUA FURSA ULIYONAYO USIMSAHAU BASH YUPO KULE
Back to top button
1
0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x