Kikosi kutumwa Haiti kutuliza ghasia

BARAZA la Usalama la Umoja wa Mataifa lilipiga kura Jumatatu kutuma kikosi cha kimataifa chenye silaha kikiongozwa na Kenya kwenda Caribbean nchini Haiti kusaidia kupambana na magenge ya kikatili.

Azimio hilo lililotayarishwa na Marekani na Ecuador liliidhinishwa kwa kura 13 za ndio na mbili za China na Shirikisho la Urusi kutoshiriki.

Azimio hilo linaidhinisha kikosi hicho kutumwa kwa mwaka mmoja, na mapitio baada ya miezi tisa. Jumuiya isiyo ya U.N. ujumbe ungefadhiliwa na michango ya hiari, huku Marekani ikiahidi hadi Dola milioni 200.

Kura hiyo ilipigwa takriban mwaka mmoja baada ya Waziri Mkuu wa Haiti kuomba kutumwa mara moja kwa jeshi, ambalo linatarajiwa kutuliza ghasia za magenge na kurejesha usalama ili Haiti iweze kufanya uchaguzi ambao umecheleweshwa kwa muda mrefu.

Polisi wa kitaifa wa Haiti wametatizika katika vita vyake dhidi ya magenge wakiwa na maafisa watendaji wapatao 10,000 pekee katika nchi yenye zaidi ya watu milioni 11.

“Zaidi ya kura rahisi tu, hii kwa kweli ni ishara ya mshikamano na idadi ya watu walio katika dhiki,” alisema Jean Victor Généus, waziri wa mambo ya nje wa Haiti. “Ni mwanga wa matumaini kwa watu ambao wamekuwa wakiteseka kwa muda mrefu.

Habari Zifananazo

4 Comments
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
Back to top button