Mjukuu wa Mandela: Viongozi wa ‘maneno’ ni mzigo Afrika

MJUKUU wa Mandela, Ndileka Mandela amesema bara la Afrika linahitaji viongozi imara wenye hadhi ya babu yake kwa sasa kuliko hapo awali ili kupiga hatua thabiti za kujiendeleza kutokana na utajiri mkubwa wa madini, rasilimali na nguvukazi iliyopo.

Akizungumza katika mahojiano na Shirika la Habari la Urusi, RT kuelekea kilele cha Mkutano wa Urusi na Afrika, Ndileka amesema: “Afrika ni tajiri.”

“Kinachotuzuia ni viongozi tunaowachagua. Badala ya kuchagua viongozi kulingana na matamshi, tunahitaji kuchagua viongozi wanaoiga mfumo wenyethamani kwa wote,” amesema.

Maono ya Nelson Mandela katika bara la Afrika, unyenyekevu wake, na utayari wake wa kusikiliza ushauri kutoka kwa wakuu wa nchi hadi mabaraza ya kikabila vilimfanya awe mfano wa kiongozi kama huyo, alisema. Kwa Ndileka Mandela, kupitisha ujumbe wa babu yake kwa vizazi vichanga ni muhimu kwa kurejesha mamlaka kutoka kwa mashirika mengi ya kigeni na taasisi za kimataifa zinazodhibiti rasilimali na uchumi wa Afrika.

Nani aliruhusu mamlaka ya Magharibi kuwa na udhibiti? Ni sisi,” aliiambia RT. “Ni udhaifu katika bara,” aliendelea, akiongeza kwamba Waafrika wanapaswa “kuanza kujiamini na kujitawala wenyewe.”

Njia ya uhuru pia inahusisha kuweka sera huru ya kigeni. Mandela aliuelezea Mkutano wa Wakuu wa Urusi na Afrika, unaoanza mjini St. Petersburg kuwa unatokana na kukatishwa tamaa na Marekani, baadhi ya wajumbe 49 wanatarajiwa kuhudhuria mkutano huo, na mikataba mingi ya nchi mbili kuhusu maendeleo ya kiuchumi, kukabiliana na ugaidi na usalama wa chakula inatarajiwa kutiwa saini, balozi mkuu wa Urusi Oleg Ozerov alisema Jumanne.

Habari Zifananazo

3 Comments
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
Back to top button