Mpango asisitiza amani Umoja wa Mataifa

MAREKANI, New York: Tanzania imeunga mkono juhudi za kulinda amani ikitoa wito wa ushirikiano wa kimataifa katika kipindi ambacho mataifa mengi yameonyesha wasiwasi kuhusu kupotea kwa amani katika jumuiya ya kimataifa.

Makamu wa Rais Dk. Philip Mpango amelieleza Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa wakati akimwakilisha Rais Samia Suluhu Hassan ambaye hakuweza kuhudhuria kikao hicho kutokana na majukumu ya kitaifa.

“Umoja wa Mataifa ulianzisha udugu wa kihistoria, undugu, na kujitolea kwa kanuni za kutovurugana, usawa kati ya mataifa, na manufaa ya pamoja, misingi ambayo sasa inapotea,” Dk Mpango alisema katika hotuba yake.

“Tanzania inaendelea kujitolea kikamilifu na iko tayari kufanya kazi na familia ya Umoja wa Mataifa katika kudumisha amani na usalama wa kimataifa.” 

Katika ukumbi uliojaa wawakilishi kutoka Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa, Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania alionesha wasiwasi wake kuhusu mchakato wa kusuasua katika utekelezaji wa Malengo Endelevu ya Maendeleo (SDGs).

Asilimia 15 tu kati ya malengo 140 yanaendelea vizuri, huku asilimia 37 kushindwa kufikia malengo au hata kurudi nyuma kutoka kiwango kilichokuwa kimefikiwa cha mwaka 2015. Dk Mpango alitaka mkazo wa haraka wa kuharakisha utekelezaji wa SDGs.

Vilevile Dk. Mpango alizungumzia mabadiliko ya tabianchi akisisitiza kuwa “sasa yamekuwa tishio kubwa duniani.” Aliitaka jamii ya kimataifa kuchukua hatua za dharura, akisema, “Tanzania kwa hivyo, inasisitiza wito wake wa hatua za dharura na zenye makubaliano na mataifa yote, kwa kusitisha uzalishaji wa gesi chafu na kuzidisha mikakati ya kupunguza madhara.”

“Ombi letu dogo ni kwamba sauti, ahadi, na suluhu zilizotolewa kwenye jukwaa hili, zinapaswa kuleta matumaini kwa walio na matumaini kidogo, hadhi kwa waliofedheheshwa, na haki kwa wote.” 

Habari Zifananazo

5 Comments
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
Back to top button