Mzaha mzaha mara Morocco bingwa, nyie wachukulieni poa!

Wiki iliyopita Morocco waliotengeneza historia ya kuwa Taifa la kwanza Afrika kuingia nusu fainali ya Kombe la Dunia. Hatua hiyo imeifanya Simba wa Atlas kutengeneza historia ya soka lakini sasa inaisubiri Ufaransa katika nusu fainali.

Morocco wamebakisha mechi mbili tu kunyakua kombe la dunia. Timu hiyo bado haijafungwa katika mashindano ya mwaka huu na imefungwa bao moja pekee bao la kujifunga dhidi ya Canada katika hatua ya makundi.

Morocco tayari imeshawapiga wenye majina makubwa kama vile Ubelgiji, Uhispania na Ureno huku ikitoka sare dhidi ya Croatia. Iwapo watafanikiwa kushinda dhidi ya Ufaransa, kikosi cha kocha Walid Regragui kitamenyana na Croatia au Argentina washindi wa Kombe la Dunia la 1986.

Wachache hawakuamini kama Morocco ingeweza kufika katika hatua hii wakati michuano hiyo ilipoanza Novemba 20.

Je, Simba wa Atlas imeshinda nani hadi sasa?

Simba wa Atlas imeushangaza ulimwengu wa soka kwa kandanda lao safi na uwezo wa kuhimili michezo na wachezaji wakubwa. Waliongoza kundi lao baada ya kuwalaza Ubelgiji na Canada na kutoka sare dhidi ya Croatia kabla ya kuishangaza Uhispania katika hatua ya 16 bora kwa kushinda kwa mikwaju ya penalti.

Ureno walikuja na kusonga mbele, huku bao la kichwa la Youssef En Nesyri likiipaa na kupata ushindi wa kihistoria wa 1-0 kwa timu yake, na kuwapeleka nusu fainali na kuzua shangwe nyingi miongoni mwa wafuasi waliotawanyika kote ulimwenguni.

Je, watarajie nini dhidi ya Ufaransa?

Morocco itatumia mbinu zile zile katika mchezo dhidi ya Ufaransa kama walivyotumia muda wote wa michuano hiyo. Kikosi cha Regragui kitaketi chini na kutumaini kufifisha safu ya bingwa huyo wa dunia ya washambuliaji, akiwemo fowadi nyota Kylian Mbappe.

Safu ya ulinzi ya Morocco imekuwa imara nchini ikiwa imeruhusu bao moja pekee katika mechi tano. Morocco imeweza kuwahimili wachezaji kama Cristiano Ronaldo, Kelvin De Bryune, Luka Modric, na Alvaro Morata ambao wote wameshindwa kufurukuta mbele yao.

Jaribio pekee walilonalo sasa ni kuhakikisha wanamalizana na Mbappe na Antonio Griezmann, ambao wamekuwa na mchango mkubwa katika kikosi cha Ufaransa, Mbappe ameshafunga mabao manne, na Griezmann ameshato pasi za mabao tatu mpaka sasa.

Tufike fainali na tushinde

Kocha Regragui amesema wachezaji wake hawapaswi kutamani tu kufika fainali Jumapili bali kushinda mchezo huo.

Katika mkutano mmoja na waandishi wa habari mechi tatu au nne zilizopita, niliulizwa kama tunaweza kushinda Kombe la Dunia. Nami nikasema, ‘Kwa nini?’ Tunaweza kuota ndoto. Kwa nini hatupaswi kuota? Ikiwa hutaota, hutafika popote,” Regragui aliambia wanahabari Jumamosi baada ya ushindi wa timu hiyo dhidi ya Ureno.

“Haikugharimu chochote kuwa na ndoto. Nchi za Ulaya zimezoea kushinda Kombe la Dunia,” aliongeza, akielezea timu yake kama “Rocky Balboa” ya mashindano ya mwaka huu.

Je Wamorocco wanaamini?

Mashabiki wa Morocco, wakishangazwa na juhudi za upande wao, hakika wanaamini kuwa timu inasimama kwenye kilele cha utukufu.

Makumi kwa maelfu ya wafuasi waliwasili Qatar kabla ya mechi ya hatua ya 16 bora na kabla ya robo fainali. Walizua hali ya vurugu wakati wa mechi hizo na pambano la Jumatano kwenye Uwanja wa Al Bayt linatarajiwa kuhisi kama mechi ya nyumbani kwa upande wa Afrika Kaskazini.

“Mara ya kwanza [katika nusu fainali]. Mara ya kwanza. Wow, wow. Historia imeundwa,” alisema Lubna, ambaye alienda Qatar kutoka Rabat kwa robo fainali dhidi ya Ureno. “Adios Uhispania, adios Ureno, adios yeyote anayefuata. Tunaweza kushinda. Morocco, ndiyo.”

“Bado siwezi kuamini. Haijisikii halisi kwangu, “Hassan Fadlaoui, 39, alisema. “Imekuwa safari ya kushangaza kwa watu wetu katika wiki chache zilizopita … jambo ambalo watu wengi wanaweza kujisikia vizuri.”

Reem, Najma na Lubna walikuwa wafuasi wengine watatu wa Morocco ambao walisafiri hadi Doha kwa ajili ya mechi dhidi ya Ureno pekee. “Tutarejea kesho asubuhi, lakini tutarejea kwenye nusu fainali,” Reem alisema.
“Nadhani tunaweza kufanya chochote sasa,” Lamia wa Casablanca alisema. “Kwangu mimi, Kombe la Dunia tayari tumeshinda. Morocco ikifika mbali zaidi katika mashindano hayo, hii inamaanisha ulimwengu mzima kwangu. Shinda au usishinde kwenye semi, mioyo imeshinda.”

“Yote ni furaha ya ulimwengu pamoja katika matokeo haya. Sote tuna furaha sana,” kundi la mashabiki wa Morocco kwenye Uwanja wa Education City walipiga kelele baada ya ushindi dhidi ya Uhispania.

“Siku zote tulikuwa na uhakika wa ushindi [dhidi ya Uhispania]. Kwa sababu tunatoka Morocco, sisi ni simba,” Iman, kutoka Casablanca lakini anaishi Qatar, alisema, akimaanisha jina la utani la timu hiyo Atlas Lions.

“Ninajivunia kuwa Morocco hivi sasa, wow, wow, wow. Inashangaza, ni hisia bora zaidi ulimwenguni kwa sasa, “Khadija alisema. “Siwezi kusubiri mechi inayofuata. Tunakaa Qatar. Hatuendi nyumbani.”

Habari Zifananazo

1 Comment
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
Back to top button