Rais Samia, Hichilema wawakumbuka mashujaa Zambia

ZAMBIA; Lusaka. RAIS Samia Suluhu Hassan pamoja na Rais wa Zambia, Hakainde Hichilema, wameongoza mamia ya wananchi wa Zambia katika dua na kuweka mashada ya maua kwenye mnara wa mashujaa uliopo la mtaa wa Uhuru Lusaka, Zambia.

Pamoja na mnara huo wa mashujaa pia Rais Samia aliweka mashada ya maua katika kaburi la muasisi na baba wa Taifa hilo, Kenneth Kaunda.

Aidha, viongozi wa dini, mabalozi, ndugu wa mashujaa waliopoteza maisha na viongozi wa Kitaifa wa Taifa hilo waliweka mashada katika mnara huo.

Katika tukio hilo lililohudhuriwa na viongozi wa Kitaifa wa nchi hizo mbili na wananchi, jambo kubwa lililosisitiziwa ni kudumisha amani na ushirikino wa kidugu baina ya nchi hizo.

Shughuli hiyo iliongozwa na Jeshi la Zambia kwa maandamano ya gwaride na vikundi vya asili vya akinamama.

Awali, Rais wa Zambia, Hakainde Hichilema alianza kuwasili eneo  Kamwala jijini Lusaka majira ya saa 8:50 saa za Zambia na kumpokea mgeni wake Rais Samia Suluhu Hassan aliyewasili hapo saa 9:02.

ZAMBIA; Lusaka. Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan akiweka shada la maua kwenye kaburi la Rais wa Kwanza wa Zambia Hayati Kenneth Kaunda (Presidential Burial site, Embassy Park) jijini Lusaka leo Oktoba 24, 2023. (Picha na Ikulu).

Shughuli hiyo iliambatana na sherehe za miaka 59 ya Uhuru Zambia yenye kauli mbiu Kuharakisha maendeleo ya Taifa kupitia rasilimali zilizopo.

Baada ya mapokezi, kabla ya kuweka mashada kulifanyika dua ya kuwaombea mashujaa wote waliojitolea kupigania nchi yao ya Zambia.

Baada ya dua hiyo alianza Rais Samia kuweka mashada katika mnara wa mashujaa na kufuatiwa na Rais wa Zambia.

Rais Samia aliambatana na mawaziri ambao ni Waziri wa Fedha Dk Mwigulu Nchemba, Waziri wa Uchukuzi Profesa Makame Mbarawa, Waziri wa Viwanda na Biasjara Dk Ashatu Kijaji na Naibu Waziri wa Nishati, Judith Kapinga.

 

Habari Zifananazo

Subscribe
Notify of
guest
5 Comments
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
Wanafunzi 600 kupata elimu utengenezaji roboti
Wanafunzi 600 kupata elimu utengenezaji roboti
1 month ago

Wanafunzi 600 kupata elimu utengenezaji roboti

Capture.JPG
Daphine Vang
Daphine Vang

I am making over $30k a month working part time. I am a full time college student and just working for 3 to 4 hrs a day. Everybody must try this home online job now by just use this Following Website

More infor… http://Www.Smartwork1.Com

Last edited 1 month ago by Daphine Vang
Wanafunzi 600 kupata elimu utengenezaji roboti
Wanafunzi 600 kupata elimu utengenezaji roboti
1 month ago

Wanafunzi 600 kupata elimu utengenezaji roboti…

Capture.JPG
LynseyHarris
LynseyHarris
1 month ago

I’ve gained only within four weeks by comfortably working part-time from home. Immediately when I had lost my last business, mtg I was very troubled and thankfully
following website___________ http://Www.Careers12.com

Last edited 1 month ago by LynseyHarris
Marry
Marry
1 month ago

I’m currently generating over $35,100 a month thanks to one small internet job, therefore I really like your work! I am aware that with a beginning capital of $28,800, you are presently making a sizeable quantity of money online.
.
.
Just open the link——->> http://Www.Smartcareer1.com

Back to top button
5
0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x