Samia: Necta tendeni haki

DAR ES SALAAM: Rais Samia Suluhu Hassan amelitaka Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) kutanguliza haki, akisisitiza haja ya nchi kuwa na uwezo na ushindani wa rasilimali watu katika sekta zote.

Mkuu huyo wa nchi ametoa kauli hiyo wakati wa kilele cha maadhimisho ya miaka 50 ya NECTA jijini Dar es Salaam leo Jumamosi.

Alisisitiza kuwa bila usawa katika mitihani, kuzalisha ajira zenye tija itakuwa changamoto.

“Leo, tuna mamilioni ya wahitimu kutoka vyuo vikuu. Wakati hatimaye tutawaajiri na kuwapa kazi, utashangaa kwamba hawana uwezo. Unashangaa huyu mtu alikuja na cheti chake kutoka chuo kikuu.

“Alipitiaje chuo kikuu lakini akashindwa kufanya kazi hii rahisi? Kwa hili, tunazalisha nguvu kazi ambayo haina tija kwa nchi,” Rais alieleza wasiwasi wake.

Aidha aliitaka NECTA kujitathmini, kufanya kazi kwa uangalifu katika uundaji wa mitihani na kusahihisha, na kuimarisha usalama wa juu wa mitihani ili kuzuia kashfa zinazovuja.

“Sote tumemaliza chuo kikuu; tunajua kinachoendelea huko. Tukiruhusu mianya kwa watoto wetu kujua mitihani kabla, tunazalisha watu wenye akili tupu,” alisisitiza.

Aidha, Rais Samia ameitaka NECTA kushirikiana na Wizara ya Elimu kupanga mikakati ya kuondoa uvujaji wa mitihani.

Habari Zifananazo

1 Comment
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
Back to top button