Serikali kufufua viwanda vilivyokufa

WAZIRI wa Uwekezaji , Viwanda na Biashara , Dk Ashatu Kijaji amesema serikali imedhamiria kuona viwanda vyote nchini vinafanya kazi kwa siku zote saba za wiki  na hakuna kitakachofungwa kwa kushindwa kujiendesha kutokana na masharti ya uwekezaji au kukosa masoko ya bidhaa wanazozalisha.

Kijaji alisema hayo lipotembelea kiwanda cha 21 st Century Textile LTD kilichopo eneo la Kihonda viwandani  katika  Manispaa ya Morogoro.

“Niseme kwanza hakuna kiwanda kitakachofungwa katika serikali ya awamu ya sita ya Rais Samia Suluhu Hassan…Vingine vilivyofungwa  vitaanza kufanya kazi tukianza na kiwanda cha nguo cha mkoani Mara, ” alisema Dk Kijaji.

Alisema Ilani ya uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi (CCM)  ya mwaka 2020-2025 imeitaka serikali kuendeleza viwanda vilivyopo na kufufua vilivyokufa ili kuweza kutengeneza ajira za Watanzania milioni nane.

Dk Kijaji alisema serikali inawahitaji wawekezaji kuongeza uzalishaji na kutoa ajira zaidi kwa watanzania kikiwemo  kiwanda hicho ambacho zaidi ya asilimia 70 ya wafanyakazi wake ni wanawake .

Alisema  serikali ipo tayari kushirikiana na kiwanda hicho kutatua changamoto mbalimbali zilizowasilishwa zikiwamo kukatika mara kwa mara  kwa umeme na maji .

Waziri Kijaji alisema hatua nyingine ni kwa  wafanyabiashara wanaoingiza bidhaa za nguo kinyemela nchini bila kulipa kodi na kuleta ushindani wa kibiashara baina yao na viwanda vya nguo nchini kikiwamo cha 21st  Century .

Dk Kijaji aliwataka wenye viwanda watumie kuzalisha nguo zao katika ubora wa viwango vya  soko la kimataifa. Alisisitiza kuwa serikali  imeweka mazingira mazuri  kutumia  soko huru la Marekani  kutokana na juhudi za Rais Samia.

Meneja wa Utumishi na Utawala wa Kiwanda hicho, Nicodemus Mwaipungu, akitoa taarifa za utekelezaji wa kiwanda hicho alisema hadi sasa  kimetoa ajira za kudumu zaidi ya 2,400 kwa Watanzania.

Mwaipungu alisema lengo lilikuwa ni kufikia  ajira 3,000 lakini kutokana na changamoto za maji, umeme pamoja na ushidani wa kibiashara  unaosababishwa na uingizwaji kinyemela wa bidhaa nchini bila kulipia kodi, hakikukidhi lengo hilo.

Aliomba serikali kusaidia kupambana na waingizaji haramu wa bidhaa za nguo ambao wamekuwa wakiuza kwa bei ndogo na kusababisha kiwanda hicho kutofanya bishara iliyotarajiwa.

Mwaipungu alisema  kiwanda kinatarajia kuongeza ajira  nyingine  1,400 baada ya kukamilika kwa upanuzi  matumizi ya  teknolojia za uzalishaji  nguo hasa fulana na aina nyingine .

 

 

 

Habari Zifananazo

Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
Back to top button
0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x