Siri ya ‘mafanikio’ soko la viazi Urafiki yatajwa

MSIMU wa ufungaji wa vyuo vikuu mkoani Dar es Salaam unapunguza ununuaji wa viazi katika soko la Urafiki. Hali hiyo inathibitisha kwamba walaji wakubwa wa bidhaa hiyo ni wanafunzi wa vyuo vikuu.

Mfanyabiashara wa muda mrefu wa viazi katika soko hilo, George Nyangachi alisema hayo alipozungumza na HabariLEO.

“Walaji wakubwa ni wanafunzi wa chuo kwa sababu vyuo vikifungwa biashara zetu zinadorora, wakifungua wanafunzi wa chuo ni walaji wazuri wa chipsi,” alisema na kuongeza kuwa viazi katika soko hilo vinatoka mikoa ya Mbeya, Njombe, Kilimanjaro na nchini Kenya.

Alisema kwa kiasi kikubwa viazi vinatoka mkoa wa Njombe na Mbeya na vinavyotoka nchini Kenya vinaanza Julai hadi Septemba na kuwa kwa wastani kwa siku zinaingia gari 20 ambazo ni sawa na tani 400.

“Msimu huu tuna uwezo wa kuuza gari 15 kwa siku, lakini biashara zikichanganya viazi vinakuwa havitoshelezi.

Miezi ya Novemba hadi Mei, viazi vinauzwa kati ya Sh 60,000 hadi 100,000 kutokana na hali ya hewa. Lakini sasa gunia moja ni kuanzia Sh 50,000 hadi Sh 55,000,” alisema.

Alisema soko hilo linahudumia Dar es Salaam, Mtwara, Lindi na Zanzibar. Masoko mengine yanayouza viazi mkoani Dar es Salaam ni Temeke, Ilala na Mbagala.

Habari Zifananazo

Subscribe
Notify of
guest
6 Comments
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
watch pictures
watch pictures
29 days ago

Dissertation

RAIS WA TANZANIA NI JULIUS KAMBARAGE NYERERE JUSTIFY 

MAPINDUZI.JPG
JulianaKevin
JulianaKevin
Reply to  watch pictures
29 days ago

My last salary was $8,750 only worked 12 hours a week. My longtime neighbor estimated $15,000 and works about 20 hours for seven days. I can’t believe how blunt he was when I looked up his information.
.
.
Detail Here—————————————————>>>  http://Www.OnlineCash1.Com

Joni
Joni
29 days ago

Finalement, jai fait 145 $/h. Il est temps de passer à laction et vous pouvez également le rejoindre. Cest un moyen simple, dévoué et facile de devenir riche. Dans trois semaines, vous souhaiterez avoir commencé aujourdhui. Essayez-le simplement sur le site daccompagnement.
BONNE CHANCE…. https://earncash82.blogspot.com/

Last edited 29 days ago by Joni
IsabellaGytha
IsabellaGytha
29 days ago

Google paid 99 dollars an hour on the internet. 1y3 Everything I did was basic Οnline work from comfort at home for 5-7 hours per day that I got from this office I found over the web and they paid me 100 dollars each hour. For more details
visit this article————>> http://www.SmartCash1.com

Darts
Darts
28 days ago

Darts

Capture.JPG
mariamkweka1997@gmail.com
mariamkweka1997@gmail.com
28 days ago

Rasimu Na. 1

WBLM NA. …… WA MWAKA 2020/20

MUHTASARI WA WARAKA

KICHWA CHA WARAKA

Mapendekezo ya Kutunga Sheria ya kuanzisha Wakala wa Carrot Tanzania 2020. (The Institutional Establishment Act, 2011).

WAZIRI ANAYEWASILISHA Waziri wa Viwanda na Biashara.

MUHTASARI WA MAPENDEKEZO Baraza la Mawaziri litoe maamuzi ya msingi ya kuanzisha Wakala wa Carrot Tanzania ya Mwaka 2020.

CHIMBUKO LA WARAKA Changamoto zilizojitokeza katika kusimamia kilimo cha Carrot Tanzania kwa mujibu wa Sheria ya Uwekezaji nchini.

MAMBO MUHIMU YATAKAYOZINGATIWA Kuongeza viwango vya usimamiaji (management) katika shughuli za za uzalishaji wa Carrot nchini na kupunguza uwezekano wa kutokea tatizo la Njaa nchini; Kubadilisha Mamlaka ya utoaji vibali na leseni za mashamba yatakayotumika kuzarisha zao hilo kutoka Wizara ya Viwanda na Biashara; Kuweka utaratibu wa usimamizi wa Kemikali zinazotumika kama malighafi katika uzalishaji wa zao hilo; Kuweka utaratibu wa kuwarasimisha kwa kuwaunganisha na kutoa ajira za kudumu kwa wakulima na wazalishaji wa Carrot kwa kushirikisha mapendekezo ya Kamati za Ulinzi na Usalama za Wilaya na Mikoa; Kuwepo kwa utaratibu wa fidia kwa wananchi watakaothibitika kupata madhara yatokanayo na mahitaji ya shughuli za uzalishaji wa zao hilo; na Kuweka utaratibu utakaoanzisha mfumo wa ki – elektroniki wa kuhifadhi takwimu za uzalishaji wa zao hilo nchini.

MATOKEO YA SHERIA Kupungua au kudhibiti matumizi haramu ya ardhi katika uzalishaji wa zao hilo pamoja na vifaa vyake ikiwemo tractors; Kupunguza gharama za uzalishaji wa kilimo cha Carrot nchini, kupunguza gharama za bei ya bidhaa nchini, Kuimarika kwa usalama katika utunzaji, umilikaji, usafirishaji, ununuzi, uuzaji na utumiaji wa Carrot nchini; Kuongezeka kwa mapato ya Serikali yatokanayo na shughuli za uzalishaji wa Carrot; kuhamasisha shughuliza uhifadhi, elimu, kupack na masoko bidhaa ya bidhaa hiyo na kuwepo kwa mfumo rasmi wa ukusanyaji na utunzaji wa takwimu za uzalishaji wa Carrot

MAHITAJI YA RASILIMALI Jumla ya Shilingi 60,924,500 fedha za ndani na shilingi 70,000,000 fedha za nje zimetengwa katika Bajeti ya Wizara ya Viwanda na Biashara ya Mwaka 2020/21 kwa ajili ya uanzishawaji wa wakala kwa ajili ya Mishahara, elimu pamoja na majukumu mengine ya Wizara.

USHIRIKISHWAJI WA WADAU Wakati wa kuandaa Waraka, maoni ya wadau mbalimbali yamepatikana kutoka: Wizara za nchi Ofisi ya Rais, (Tamisemi, Utumishi na Utawala Bora); Ofisi ya Makamu wa Rais, Muungano na Mazingira; Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Walemavu; Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Wizara ya Katiba na Sheria; Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali; Wizara ya Fedha na Mipango; Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi; Wizara ya Mifugo na Uvuvi;na Wakulima wadogo wadogo wa Carrot ambao wataajiliwa na Wakala

RATIBA YA UTEKELEZAJIBaada ya Waraka huu kukubaliwa, Rasimu ya Sheria husika itaandaliwa Mwezi Januari, 2021 na kuwasilishwa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa ajili ya kuandaa muswada.

W-M A.J.M.K.

XXXXXXXXXXX

hapa naona kama marais wote hawakupoteza muda

jk – kilimo uti wa mgongo (wakasahau bar, kilabu, ugonjwa, nyumba nao ulikuwa uti wa mgongo kwa wengine)

mwinyi (ruksa fanya utakavyo ili tujue uti wa mgongo wako)

mkapa (kuplant those inspiration)

jakaya (kilimo kwanza full kununua matrector labda saizi yatakuwa kama VX full services kila week)

magufuli (hapa kazi tu labda watategeneza kazi)

ajaye baibai kwa sabau ya steel mnaharibu

XXXXXXXX

Capture1.JPG
Back to top button
6
0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x