Viongozi Bandari za Burundi ziarani kujifunza

KIGOMA:Ujumbe  wa viongozi wa serikali ya Burundi wanaosimamia uendeshaji wa bandari na usafirishaji majini umeanza ziara ya siku tatu mkoani Kigoma kujifunza na kupata uzoefu kuhusu shughuli za uendeshaji bandari na sheria zinazosimamia usafirishaji salama wa vyombo vya majini.
Ujumbe huo wa watu watano unaongozwa na Mkurugenzi Mkuu wa mamlaka ya Bandari na usafirishaji majini wa Burundi, Kanali Biherengende Jean Babtist ambaye amesema kuwa wanaamini ziara yao itakuwa na mafanikio makubwa katika kupata namna mpya itakayosaidia uendeshaji wa bandari na usafirishaji majini nchini Burundi.

Akizungumza katika ufunguzi wa majadiliano ya kupeana taarifa ya namna nchi hizo zinavyoendesha na kusimamia bandari na usafirishaji majini amesema kuwa Tanzania imepiga hatua kubwa kwenye suala hilo hivyo wanamaamini ziara hiyo itawapatia maarifa makubwa.

Amesema kuwa kwa sasa Burundi imeanza kutekeleza mradi mkubwa wa uboreshaji wa bandari ya Bujumbura kwa kuboresha eneo la kuhifadhia makasha na ujenzi wa bandari nyingine mbili karibu na Mpaka wa Tanzania hivyo ziara hiyo inalenga kuwapa watendaji waandamizi wa mamlaka za bandari na usafirishaji majini nchini Burundi ili waweze kupata mafanikio kwenye utendaji wao.

Kwa upande wake Mwakilishi wa Mkurugenzi Mkuu Wakala wa meli nchini (TASAC),Rajabu Mabamba  akizungumza katika mkutano huo amesema kuwa ziara hiyo itawaweka pamoja kuona namna wanaimarisha shughuli za pamoja za usafirishaji majini na sheria zilizopo ili kuona namna ambavyo shughuli za usafirishaji majini zinakuwa salama kwenye ziwa Tanganyika.

 

Habari Zifananazo

Subscribe
Notify of
guest
5 Comments
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
IsabellaGytha
IsabellaGytha
3 months ago

Google paid 99 dollars an hour on the internet. 1q3 Everything I did was basic Οnline work from comfort at home for 5-7 hours per day that I got from this office I found over the web and they paid me 100 dollars each hour. For more details
visit this article————>> http://www.SmartCash1.com

JulianaKevin
JulianaKevin
3 months ago

My last salary was $8,750 only worked 12 hours a week. My longtime neighbor estimated $15,000 and works about 20 hours for seven days. I can’t believe how blunt he was when I looked up his information.
.
.
Detail Here—————————————————>>>  http://Www.OnlineCash1.Com

Pauline
Pauline
3 months ago

Single Mom With 4 Kids Lost Her Job But Was Able To Stay On Top By Banking Continuously DOLLER 1500 Per Week With An Online Work She Found Over The Internet…

Check The Details HERE….. https://earncash82.blogspot.com/

Last edited 3 months ago by Pauline
Darts
Darts
3 months ago

Darts

Capture.JPG
mariamkweka1997@gmail.com
mariamkweka1997@gmail.com
3 months ago

Rasimu Na. 1

WBLM NA. …… WA MWAKA 2020/20

MUHTASARI WA WARAKA

KICHWA CHA WARAKA

Mapendekezo ya Kutunga Sheria ya kuanzisha Wakala wa Carrot Tanzania 2020. (The Institutional Establishment Act, 2011).

WAZIRI ANAYEWASILISHA Waziri wa Viwanda na Biashara.

MUHTASARI WA MAPENDEKEZO Baraza la Mawaziri litoe maamuzi ya msingi ya kuanzisha Wakala wa Carrot Tanzania ya Mwaka 2020.

CHIMBUKO LA WARAKA Changamoto zilizojitokeza katika kusimamia kilimo cha Carrot Tanzania kwa mujibu wa Sheria ya Uwekezaji nchini.

MAMBO MUHIMU YATAKAYOZINGATIWA Kuongeza viwango vya usimamiaji (management) katika shughuli za za uzalishaji wa Carrot nchini na kupunguza uwezekano wa kutokea tatizo la Njaa nchini; Kubadilisha Mamlaka ya utoaji vibali na leseni za mashamba yatakayotumika kuzarisha zao hilo kutoka Wizara ya Viwanda na Biashara; Kuweka utaratibu wa usimamizi wa Kemikali zinazotumika kama malighafi katika uzalishaji wa zao hilo; Kuweka utaratibu wa kuwarasimisha kwa kuwaunganisha na kutoa ajira za kudumu kwa wakulima na wazalishaji wa Carrot kwa kushirikisha mapendekezo ya Kamati za Ulinzi na Usalama za Wilaya na Mikoa; Kuwepo kwa utaratibu wa fidia kwa wananchi watakaothibitika kupata madhara yatokanayo na mahitaji ya shughuli za uzalishaji wa zao hilo; na Kuweka utaratibu utakaoanzisha mfumo wa ki – elektroniki wa kuhifadhi takwimu za uzalishaji wa zao hilo nchini.

MATOKEO YA SHERIA Kupungua au kudhibiti matumizi haramu ya ardhi katika uzalishaji wa zao hilo pamoja na vifaa vyake ikiwemo tractors; Kupunguza gharama za uzalishaji wa kilimo cha Carrot nchini, kupunguza gharama za bei ya bidhaa nchini, Kuimarika kwa usalama katika utunzaji, umilikaji, usafirishaji, ununuzi, uuzaji na utumiaji wa Carrot nchini; Kuongezeka kwa mapato ya Serikali yatokanayo na shughuli za uzalishaji wa Carrot; kuhamasisha shughuliza uhifadhi, elimu, kupack na masoko bidhaa ya bidhaa hiyo na kuwepo kwa mfumo rasmi wa ukusanyaji na utunzaji wa takwimu za uzalishaji wa Carrot

MAHITAJI YA RASILIMALI Jumla ya Shilingi 60,924,500 fedha za ndani na shilingi 70,000,000 fedha za nje zimetengwa katika Bajeti ya Wizara ya Viwanda na Biashara ya Mwaka 2020/21 kwa ajili ya uanzishawaji wa wakala kwa ajili ya Mishahara, elimu pamoja na majukumu mengine ya Wizara.

USHIRIKISHWAJI WA WADAU Wakati wa kuandaa Waraka, maoni ya wadau mbalimbali yamepatikana kutoka: Wizara za nchi Ofisi ya Rais, (Tamisemi, Utumishi na Utawala Bora); Ofisi ya Makamu wa Rais, Muungano na Mazingira; Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Walemavu; Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Wizara ya Katiba na Sheria; Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali; Wizara ya Fedha na Mipango; Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi; Wizara ya Mifugo na Uvuvi;na Wakulima wadogo wadogo wa Carrot ambao wataajiliwa na Wakala

RATIBA YA UTEKELEZAJIBaada ya Waraka huu kukubaliwa, Rasimu ya Sheria husika itaandaliwa Mwezi Januari, 2021 na kuwasilishwa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa ajili ya kuandaa muswada.

W-M A.J.M.K.

XXXXXXXXXXX

hapa naona kama marais wote hawakupoteza muda

jk – kilimo uti wa mgongo (wakasahau bar, kilabu, ugonjwa, nyumba nao ulikuwa uti wa mgongo kwa wengine)

mwinyi (ruksa fanya utakavyo ili tujue uti wa mgongo wako)

mkapa (kuplant those inspiration)

jakaya (kilimo kwanza full kununua matrector labda saizi yatakuwa kama VX full services kila week)

magufuli (hapa kazi tu labda watategeneza kazi)

ajaye baibai kwa sabau ya steel mnaharibu

XXXXXXXX

Capture1.JPG
Back to top button
5
0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x