Viongozi wa dini wasifu uhuru wa kuabudu

JUMUIYA ya Waislamu wa Ahmadiyya nchini  imeipongeza serikali ya Tanzania kwa kuruhusu uhuru wa kuabudu na kuifanya nchi ya amani ambayo inasifiwa kuwa ni mfano wa kuingwa na mataifa mbalimbali duniani .

Sheikh Mkuu wa Jumuiya  hiyo,Tahir Mahmood Chaudhry alitoa pongezi hizo mjini Morogoro wakati wa hafla ya kuadhimisha miaka 134 ya kuanzishwa kwa Jumuiya ya Waislamu  wa Ahmadiyya Duniani.

Alisema Tanzania ni nchi yenye amani na utulivu  n ani ya kusifiwa kutokana na misingi yake imara ya Kurusu uhuru wa kuabudi  na hivyo kupongezwa  katika hilokwa sababu zipo nchi nyingine duniani hazina uhuru wa kuabudu.

Sheikh Mkuu wa Jumuiya  hiyo alisema ,Jumuiya itaendelea kushirikiana na serikali katika masuala ya mbalimbali ya kusaidia utoaji wa huduma za kijamii kwenye sekta ya  maji, afya na elimu.

“ Tunaunga mkono juhudi za serikali katika kusaidia utoaji wa husuma kwa jamii kama  visima vya maji safi na salama , afya na elimu “ alisema Sheikh Mkuu wa  Jumuiya  hiyo.

Naye mkuu wa wilaya ya Kilosa, Shaka Hamdu Shaka akizungumza kwa niaba ya mkuu mkoa , Fatma Mwassa alisema, serikali inatambua mchango unaofanywa na taasisi za kidini mkoani humo na hapa nchini katika kuwahudumia wananchi.

Shaka alitolea mfano  Jumuiya hiyo imekuwa ikichangia kwa kiasi kikubwa maendeleo ya nchi kwenye sekta mbalimbali ikiwemo elimu, afya, na maji kwa kuchimba visima katika maeneo mbalimbali ndani ya mkoa huo.

Mkuu wa Wilaya Shaka aliwahakikishia viongozi wa dini mkoani humo ya kwamba  serikali itaendelea kuheshimu na kuthamini michango inayotolewa na taasisi  za kidini ili  kuongeza kasi ya kuwaletea wananchi maendeleo.

Mwakilishi wa Sheikh wa  Mkoa wa Morogoro, Sheikh Saidi Kondo aliwashauri viongozi wa dini, serikali na wazazi kushirikiana ili kupambana na vitendo vya ukatili kwa watoto na masuala mengine maovu ndani ya jamii.

Sheikh Kondo alishauri elimu ya maadili mema  iendelee kutolewa  kwenye nyumba za ibada, kwenye familia  na shuleni ili kuwakinga watoto kufanyiwa vitendo vya ukatili wa kijinsia .

Kwa upande wake Askofu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri (KKKT), Dayosisi ya Morogoro, Jacob Ole Mameo, aliipongeza jumuiya ya waislamu wa Ahmadiyya  kwa kuonesha ushirikiano mkubwa na madhehebu mengine ya dini nchini.

 

Askofu Mameo ambaye  ni Mwenyekiti wa kamati ya Haki na Amani ya mkoa wa Morogorona alisema jumuiya hiyo ipo katika mstari wa mbele kutoa mafundisho yanayosaidia jamii zote bila kujadi dini zao.

Katika hafla ya maadhimisho hayo yalihudhuriwa pia na na wajumbe wa kamati ya haki na amani ya mkoa, kamati ya maridhiano ya mkoa na jumuiya ya waislamu wa bohora mkoani humo.

Habari Zifananazo

Back to top button