Vishikwambi vya walimu kaa la moto

Wizara ya elimu yapewa siku 7

CHAMA Cha Mapinduzi (CCM), kimetoa wiki moja kwa Wizara ya Elimu kuanzia leo Januari 20, 2023, kuhakikisha vishikwambi vilivyotolewa na serika kwa ajili ya walimu vinawafikia walengwa.

CCM, imesema imepokea malalamiko ya kutotekelezwa kikamilifu kwa maelekezo ya Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa kuhusu ugawaji wa vishikwambi hivyo.

Akizungumza mjini Dar es Salaam leo, Katibu wa Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC) ya CCM, Itikadi na Uenezi, Sophia Mjema, amesema wakati akizindua ugawaji wa vishikwambi hivyo Novemba mwaka jana, Waziri Mkuu Majaliwa aliagiza kuhakikisha vifaa hivyo vinakwenda kwa walimu.

Ulitengwa muda maalumu wa kutolewa kwa vishikwambi hivi ambao ulikuwa unaishia Januari 15, mwaka huu, lakini Chama kimepokea malalamiko kwamba hadi leo kuna baadhi ya makundi hayajapata hivyo vishikwambi. Lakini pia kuna baadhi ya wilaya hawajagawa kabisa vishikwambi hivyo.”Amesema Mjema na kuongeza

“Kuna maeneo mengine unakuta walimu wako 10 na wote wanahitaji na wanastahili kupata, lakini unakuta vishikwambi vinatoka vinane wawili wanaachwa.

“Chama kinatoa maelekezo, kinaielekeza wizara husika (Wizara ya Elimu) kuhakikisha zoezi hili linakamilika na walengwa wote wanaostahili kuhakikisha wameipata vishikwambi hivyo.”Amesisitiza

Aidha, amesema Wizara ya Elimu pia wahakikishe malalamiko hayo yanaisha na wasimamie zoezi kuona makundi yaliyopaswa kupewa yanafikiwa na wale ambao hawajapata wapate.

“Baada ya wiki moja tupate taarifa ya zoezi hili limekwendaje. “Amesema

Habari Zifananazo

Subscribe
Notify of
guest
1 Comment
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
Jsilayo
Jsilayo
8 days ago

Zoezi hili la ugawaji vishikwambi limeleta ubaguzi Mkubwa sana baina ya walimu, kama vilikuwa havitoshi walimu wote heri visingetolewa kabisa, malalamiko ni mengi na yameibua hisia tofauti kabisa Juu ya mtazamo wa serikali na usawa wa walimu.

Back to top button
1
0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x