Wanaume watakiwa kujitokeza kupinga utatili.

Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wanawake na Makundi Maalum ,Dk Dorothy Gwajima  amewahimiza  wanaume kujitokeza na kushiriki  kupinga ukatili wa kijinsia kwani  na wenyewe  wanapitia hali hiyo iwe kwa wanawake ama wao wenyewe.

Dk Gwajima amesema haya Desemba  4, 2022 mjini  Morogoro, akiwa kwenye ufuatiliaji wa utekelezaji wa shughuli zinazofanyika katika siku 16 za kupinga ukatili wa kijinsia katika mikoa mbalimbali nchini ambazo  huadhimishwa kila mwaka kuanzia Novemba  25  hadi  Desemba 10

Amewataka watumie karama ya uongozi waliyonayo kuongoza kwa heshima badala ya kutumia misuli na matokeo yake wanakatili wanawake na watoto.

Dk Gwajima pia amezitaka kamati za ulinzi wanawake na watoto kutoa taarifa ya utekelezaji wa shughuli zilizofanyika kwenye maeneo yao katika siku 16 za kupinga ujatili wa kijinsia.

Kuhusu Ukatili katika eneo la elimu hasa shule za msingi na agizo la waajiri wa mabasi ya shule (School bus) kuwa na mtumishi moja wapo wakike  amesisitiza  maelekezo yameshatolewa na serikali.

” Maelekezo yameshatolewa na serikaki na kilichobaki ni maandishi tu ambayo haizuii kuanza utekelezaji wake  ni jambo la dharura kwamba waajiri  wenye school bus kuaji

ari mtumishi mmojawapo wa gari hizo awe mwanamke”amesema Dk Gwajima

Dk Gwajima amesema suala la ukatili limo ndani ya jamii na wenye uwezo wa kulimaliza ni jamii yenyewe kwa watu kutoa ushirikiano wa taarifa kwa  serikali na yenyewe kukemea matendo maovu.

Habari Zifananazo

Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
Back to top button
0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x