Wapinzani wengine wa Tshisekedi wakubali yaishe

WAGOMBEA wengine wawili walioshiriki uchaguzi wa rais mwezi uliopita nchini DR Congo wameeleza hawatapeleka suala hilo mahakamani.

Kundi kubwa la wagombea wa upinzani linasema uchaguzi huo ulikuwa na udanganyifu na wamewataka watu kuandamana.

Hata hivyo, serikali imekataa wito wa marudio ya upigaji kura na kupinga matokeo ya uchaguzi.

Aliyekuwa Mtendaji Mkuu wa Nishati Martin Fayulu, ambaye alisimama katika uchaguzi huo, aliambia kuwa hatawasilisha pingamizi la kisheria kwa sababu hana imani na Mahakama ya Kikatiba, ambayo itatoa uamuzi juu yake.

Mkuu wa wafanyakazi wa mpinzani mwingine wa Tshisekedi katika uchaguzi huo, daktari aliyeshinda Tuzo ya Amani ya Nobel Denis Mukwege, alisema Mukwege pia hatapeleka kesi yake katika Mahakama ya Kikatiba.

Habari Zifananazo

Back to top button