Wawekaji matuta barabarani waonywa Shinyanga

MENEJA ya Wakala wa Barabara (Tanraods) mkoani Shinyanga Injinia Mibara Ndirimbi amewataka  wananchi wa maeneo ya vijijini kuacha kujichukulia sheria kiholela juu ya uwekaji matuta kwenye barabara za changarawe.

Injinia Ndirimbi ameyasema hayo jana katika ziara na waandishi wa habari ya kutembelea miundombinu ya barabara huku akieleza uwekaji wa matuta una utaratibu wake kisheria na kuweka  kiholela ni kukiuka.

“Ninawaomba wananchi wa kijiji cha Mwabomba  muone namna ya kudhibiti madereva wanaoendesha mwendokasi muwatumie viongozi wa vijiji na kata muweze kupitisha sheria ndogondogo za kuwalinda ili kuthibiti  madereva wanaokwenda mwendokasi sio kuweka matuta.”amesema.

Amesema Sh billioni 13.38 zilitengwa katika bajeti ya mwaka 2022/2023 na Sh billioni 2.69  zilitoka kwenye mfuko wa barabara (Road Fund)  kwaajili ya miradi ya maendeleo na tayari makaravati mapya yamejengwa kwenye maeneo korofi.

Injinia Ndirimbi amewashauri wananchi wanapotaka kujenga makazi ya kudumu wahakikishe wanaacha mita 30 kila upande kwa ajili ya  hifadhi ya barabara na kuheshimu mipaka iliyowekwa.

Amesema changamoto iliyopo  baada ya matengenezo ya barabara mifugo kukupitishwa na kuharibika kwa haraka kwani ikipitishwa zile kwato za ngo’mbe zinachimba barabara pia wengine wamekuwa  wakilima  kandokando ya barabara.

Ernet Mpema amesema  kabla ya maboresho  daraja linalounganisha  Wilaya ya  Mbogwe Mkoa wa  Geita na kijiji cha Mwabomba Halmashauri ya Ushetu wilayani Kahama lilikuwa lina jaa maji  na watu walikuwa wakitumia fursa ya daraja hilo kipindi cha masika kuwavusha watu  na kuwapa hela.

Habari Zifananazo

6 Comments
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
Back to top button