Rais Chapo awasili Tanzania

RAIS wa Jamhuri ya Msumbiji, Daniel Francisco Chapo, amewasili nchini kwa ziara ya kikazi ya siku tatu kuanzia Julai 2 hadi 4, 2026. Rais Chapo alipokelewa katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Julius Nyerere (JNIA), Dar es Salaam, na Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Balozi Dk. Mahmoud Thabit Kombo, akishirikiana na viongozi wengine waandamizi wa Serikali.

Akiwa nchini, Rais Chapo atafanya mazungumzo na mwenyeji wake, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dk. Samia Suluhu Hassan, yatakayofanyika Ikulu, Dar es Salaam. Mbali na mazungumzo hayo, Rais Chapo anatarajiwa kufungua rasmi Maonesho ya 50 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam (DITF). Pia atamtembelea Mama Maria Nyerere kwa ajili ya kumsalimia, kabla ya kuweka jiwe la msingi la ujenzi wa Ubalozi wa Msumbiji jijini Dar es Salaam.

SOMA: Rais wa Msumbiji kuwasili leo Dar

Hii ni mara ya tatu tangu Rais Chapo alipoingia madarakani mwaka 2025, ikiwa ni ishara ya dhamira ya viongozi wa Tanzania na Msumbiji ya kuendelea kuimarisha uhusiano wa kirafiki, undugu na ushirikiano kati ya mataifa hayo mawili. Ziara hii itafungua fursa mpya za ushirikiano katika nyanja mbalimbali, kwa kuzingatia historia ya muda mrefu ya ujirani mwema na mshikamano kati ya nchi hizo.

Habari Zifananazo

12 Comments

  1. 路边摊收了,油烟散了,夜色一下子变得干净,也变得凉。本来准备对付过去这一晚,心却不答应,它要一点真的。把心放软一点,世界才会从硬邦邦的日程里漏出缝来。不是为了寻找刺激,是为了确认自己还没有被磨平。于是你不再跟那点感觉较劲,准备让它带你往前半步。就在你准备把夜晚随便打发掉的时候,《校园之外》把节奏轻轻拧了一下。让节奏继续,比立刻下结论更重要。你没有立刻给自己找热闹,只是把这份安静多留了一会儿。你不再强迫自己开心,只要求这一刻不要那么假。你在明和暗之间停了一会儿,发现自己更想往暗处看看。你觉得自己站在门边:进,也行;退,也行。就差一点推力。你不想被推着跑,只想被带着沉,沉到一个能喘气的地方。把这一刻的真实留下,后面的选择才会不那么假。你还可以再停一秒,停够了再决定要不要沉下去。夜还没过完,你却已经隐约知道,自己需要被带进另一段节奏里。这份安静如果能被接住,整晚都会不一样。你已经在门口了,进不进,由这点对味来决定。这种卡住的时刻最怕被打断,也最适合被轻轻接住。你把目光从窗外收回来,准备把注意力交给一个更具体的方向。答案不会从天花板掉下来,它通常藏在你愿意停留的地方。把刚才那口没叹完的气交给它,打开校园之外:校园里那些还没说出口的选择。

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button