Ubunifu MSD waivutia Sierra Leone kujifunza

DAR ES SALAAM; Wataalamu wa Afya kutoka nchini Sierra Leone wametembelea Bohari ya Dawa (MSD) kwa lengo kujifunza ubunifu ambao MSD wamekuwa nao katika kufanya shughuli zao za kuzalisha, kununua, kutunza,kusambaza dawa,uhimilivu na matumizi ya Tehama.

Malengo mengine ni kubadilishana uzoefu kuhusu shughuli za ugavi, uhifadhi, uendeshaji, ununuzi, huduma kwa wateja, sera, udhibiti ubora, pamoja na mambo mengine yanayohusu mnyororo wa ugavi wa bidhaa za afya.

buy valtrex online http://pharmax.net/image/custom/jpg/valtrex.html no prescription pharmacy

Akiongea wakati wa kuukaribisha ujumbe huo nchini, Mfamasia Mkuu wa Serikali Daudi Msasi, amesema ujio wa wageni hao ni ishara kwamba kama nchi tumeboresha na kuimarisha bohari yetu katika utoaji wa huduma, ndio maana wengine wanakuja kujifunza.

buy cytotec online http://pharmax.net/image/custom/jpg/cytotec.html no prescription pharmacy

Amesema Tanzania ipo tayari kuwapa ushirikiano wa kutosha kwa maslahi mapana ya wananchi wa Afrika.

“Ukiona mtu amechambua nchi mbalimbali, akaja kajifunza Tanzania inamaanisha tunafanya vizuri na ndio maana ndugu zetu hawa wakachagua kuja hapa kujifunza, hivyo ni ugeni mzito ambao umeongozwa na Mganga mkuu wa nchi yao”.

buy clomiphene online http://pharmax.net/image/custom/jpg/clomiphene.html no prescription pharmacy

Naye Mkurugenzi Mkuu wa MSD Mavere Tukai, amebainisha kwamba kutokana na mabadiliko ya kiutendaji, MSD imeendelea kuvutia wengi kuja kujifunza na kuimarisha mnyororo wa Ugavi wa bidhaa za afya katika nchi zao.

“Tunakumbuka Sierra Leon ni nchi ambayo ilikubwa na matatizo ya amani ambayo yalivunja vunja mfumo mzima wa afya na sasa wameamka na kujikung’uta na kuanza upya mfumo wao wa afya na sasa wamekuja huku kujifunza namna ya sisi tunavyofanya kazi zetu.

Aidha ameongeza kuwa kupitia ziara hiyo, wamejadiliana jinsi Bohari ya Dawa ya Sierra Leone inavyoweza kushirikiana na wadau wengine ndani ya serikali na nje ya serikali ikiwemo kuunganisha mifumo yao na idara mbalimbali, kama fedha, utumishi, wateja, na wizara ya afya ya nchi hiyo, ili kuwa na mnyororo wa ugavi imara na endelevu wa bidhaa za afya.

Kwa upande mmoja wa viongozi waliombatana na ujumbe huo, ambaye ni Mfamasia Mkuu wa Sierra Leone Dk Moses Batema amesema kabla ya ujio huo wamefanya utafiti wa kutosha na kuona sehemu ya kwenda kujifunza ni Tanzania hivyo wameridhishwa na majadiliano walioyafanya lakini pia wamejifunza vitu vingi vitakavyowasaidia kuboresha bohari yao.

Habari Zifananazo

Back to top button