Wananchi wapiga kura kuwauwa njiwa mjini

UJERUMANI – Wakaazi wa Limburg-an-der-Lahn wamepiga kura ya kuangamiza njiwa wote katika mji huo wa Ujerumani, wakidai idadi ya ndege hao imezidi uwezo wa kudhibitiwa na sasa ni kero kubwa.

Chombo cha habari cha Der Spiegel, kimeripoti kuwa utawala wa eneo hilo umefurika malalamiko juu ya wadudu wanaoruka, ambao idadi yao iliongezeka wakati wa janga la UVIKO. Wakazi wanasema kinyesi cha ndege hao kinaharibu maeneo ya migahawa ya nje na balcony. 

Katika kura ya maoni ya hadhara iliyofanyika Jumapili, siku hiyo hiyo ambayo Wajerumani walipiga kura katika uchaguzi wa Bunge la Umoja wa Ulaya, zaidi ya asilimia 53 ya wakazi wa mji huo – jumla ya watu 7,530 – waliunga mkono kuwaua njiwa hao. Matokeo, kulingana na Meya Marius Hahn, “hayakuwa ya kutarajiwa.”

“Wananchi wametumia haki yao na kuamua kwamba wanyama wapunguzwe na falconer,” Hahn aliiambia Der Spiegel.

SOMA: Mkutano G7 kujadili kuhusu Afrika, AI

Mbinu iliyochaguliwa ya kuwaondoa ndege hao ambayo awali ilipendekezwa na baraza la mji huo mwaka jana, inahusisha matumizi ya ndege aina ya falconer ambaye atakuwa na jukumu la kuwaingiza njiwa hao kwenye mtego, na kuwapiga kichwani kwa fimbo ya mbao ili kuwashtua na kisha kuzivunja shingo zao.

Zoezi hilo limepangwa kutekelezwa katika kipindi cha miaka miwili ijayo.

 

Habari Zifananazo

Back to top button