Upinzania Ghana wakataa kubadili tarehe ya uchaguzi

Mgombea urais wa upinzani nchini Ghana, John Mahama amepinga pendekezo la uchaguzi mkuu kuwasilishwa mwezi Novemba kuanzia Desemba mwaka huu.

Tume ya Uchaguzi imesema pendekezo hilo ambalo awali lilitolewa na vyama vya siasa lililenga kutoa muda wa kutosha kwa tume hiyo kusimamia vyema shughuli zake hasa pale inapotokea marudio ya uchaguzi.

Hata hivyo, Mahama, mgombea wa chama cha National Democratic Congress, alisema mabadiliko ya tarehe ya uchaguzi mkuu hayakuwezekana.

“Hatuamini kwamba hii inapendekezwa kwa nia njema,” Mahama alisema, akishutumu tume kwa ukosefu wa maandalizi.

Kanisa la Waadventista Wasabato pia lilikuwa limeiomba tume hiyo kusogeza siku ya uchaguzi kutoka siku ya kawaida ya tarehe 7 Desemba kwa sababu itakuwa Jumamosi, siku yake ya ibada.

Habari Zifananazo

Back to top button