Wasiofuata sheria washughulikiwe – Kihenzile

KAMATI ya Kudumu ya Bunge Viwanda, Biashara na Mazingira imeitaka Serikali kuvichukulia hatua za kisheria Viwanda vyote vinavyotekeleza shughuli zake bila kufuata taratibu za kimazingira.

Agizo hilo limetolewa na Mwenyekiti wa Kamati hiyo David Kihenzile mara baada ya ziara ya kamati hiyo kukitembelea kiwanda kinachozalisha dawa mbalimbali za binadamu cha Shelly Pharmaceutical kilichopo Mwenge.

Akiwa kiwandani hapo pamoja na wajumbe wa kamati hiyo, akiwemo Naibu Waziri wa Ofisi ya Makamu wa Raise Muungano na Mazingira KhamisKhamis Hamza Khamis, Kihenzile amesema lengo la hatua hiyo pamoja na mambo mengine ni kulinda afya za wananchi pamoja na viumbe hai.

“Tunapongeza utunzaji na uhifadhi wa mazingira katika kiwanda hiki, ukweli wanafanya kazi nzuri kwa kuyaweka mazingira katika hali ya usafi kuanzia uhifadhi taka hadi mifumo ya maji ya viwandani, huu ni mfano wa kuigwa” amesema Kihenzile

Amesema suala la kutunza mazingira hasa kwa maeneo ya viwanda ni muhimu kwa kuwa litasaidia kulinda afya za wananchi wa maeneo ya karibu badala ya kuwasababishia maradhi.

Katika hatua nyingine Mwenyekiti huyo wa Kamati ya Viwanda, Biashara na Viwanda ameitaka Ofisi hiyo ya Makamu wa Rais Mazingira kutoa elimu kwa wananchi juu ya utengenishaji wa taka ili kutoa urahisi kwa wasafirishaji wa taka hizo kwenda dampo.

Kwa upande wake Naibu Waziri kutoka Ofisi ya Makamu wa Raise Mazingira Khamis Hamza Khamis alisema wao kama Serikali watahakikisha suala la ukaguzi katika maeneo ya viwanda wanalipa umuhimu ili kulinda aina yoyote ya uhalibifu wa mazingira unaoweza kujitokeza.

Habari Zifananazo

Subscribe
Notify of
guest
1 Comment
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
Julius John
2 months ago

Mhe. Kienzile na yeyote aliyehusika niwapongeze kwa hatua mliyoichukua dhidi ya wachafuzi wa mazingira, kwa kuitumia Sheria ya Usimamizi wa Mazingira EMA. 20
of 2004. Hata hivyo, nilaumu kwa kuhoji kuwa: Mbona siku zote sheria hii inakaniwa sana kwa: Wawekezaji Binafsi, Makampuni na Taasisi za kigeni tu? Kwa nini Sheria hiyo haitekelezwi pale ambapo baadhi ya mradi ya kati inapokuwa imeanzishwa na Serikali? Iko miradi kadhaa ninayoifahamu ambayo imeanzishwa na Serikali bila kuzingatia kuwa chini ya Sheria ya Usimamizi wa Mazingira/EMA 20 of 2004 imeagizwa kuwa mradi wowote mpya usitekelezwa kabla ya kufanyika Uchunguzi wa Athari kwa Mazingira na Jamii (ESIA). Kwa ufupi matokeo ya uzembe huo katika miradi michache ninayoifahamutayari yamesababisha, mazingira kuathiriwa na wengi wa wananchi kupata hasara za kupoteza Mali kuathirika kiafya na kosaiklogia. Kumbuka Wananchi walio wengi hawaielewi sheria ya Usimamizi wa Mazingira na maufhui take kama chombo kinachoweza kuwatetea na kuwalinda katika uhai wa miradi inayotekelezwa katika maeneo yao. Kama nilivyotaja hapo juu Wananchi hawafamu uwepo wa sheria hiyo EMA Na. 20 ya 2004 na pia hawafahamu kuwa ni kwa jinsi gani sheria hivyo inaweza kuwalinda. Watendaji wanautumia udhaifu huo, kutofuta sheria inaagiza nini kifanyike kabla ya mradi mpya kutekelezwa. Napendekeza watendaji wa Serikali, kutambua kuwa Watanzania wsnapaswa kulindwa kwa sheria na si kwa kauli za kisiasa au no Hindi gani anaona

Back to top button
1
0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x