Majaliwa: Tutaenzi mchango wa Wakili Mkono

WAZIRI MKUU Kassim Majaliwa amesema Serikali inatambua na kuthamini mchango mkubwa uliotolewa na aliyewahi kuwa Mbunge wa Butiama mkoani Mara, marehemu Wakili Nimroad Mkono na kwamba itaendelea kumuenzi kwa kazi nzuri alizofanya.

“Serikali imepoteza mtu muhimu, itaendelea kutambua mchango alioutoa na itaendelea kuyaenzi yale yote mema aliyoyafanya enzi za uhai wake. Wananchi kila mmoja kwa imani yake tuendelee kumuombea.”

Majaliwa ameyasema hayo leo Jumapili, Mei 28, 2023, alipomuwakilisha Rais Dk Samia Suluhu Hassan katika shughuli ya kumuaga marehemu Wakili  Mkono iliyofanyika kwenye viwanja vya Karimjee, jijini Dar es Salaam.

Amesema enzi za uhai wake marehemu Wakili Mkono alikuwa mtumishi mwema na mshauri mzuri kwa Serikali hususani katika sekta ya sheria pamoja na kuishauri namna bora ya kutunga sheria na kanuni zake kupitia Bunge.

Waziri Mkuu amesema mbali na mchango mkubwa alioutoa katika masuala ya kisheria pia, marehemu aliisaidia Serikali kwenye ujenzi na ukarabati wa miundombinu  ya shule na afya kupitia fedha zake binafsi.

Naye, Dk Harisson Mwakyembe akimzungumzia marehemu amesema Wakili Mkono alikuwa ni taasisi katika uwakili kutokana na ubunifu mkubwa aliokuwa nao katika kukuza huduma za kisheria  na ameacha alama kubwa.

Kwa upande wake, mdogo wa marehemu, Shadrack Mkono akisoma wasifu amesema Wakili Mkono alizaliwa Agosti 18, 1943 katika kijiji cha Busegwe Kata ya Busegwe na anatarajiwa kuzikwa Mei 29, 2029 kijijini Kigori wilayani Butiama mkoani Mara. Wakili Mkono alifariki Aprili 18, 2023 nchini Marekani alikokuwa akipatiwa matibabu.

Habari Zifananazo

Back to top button