Mchengerwa azipa neno TTB, Tanapa

WAZIRI wa Maliasili na Utalii, Mohamed Mchengerwa amezitaka Bodi za Utalii (TTB) na Bodi ya Udhamini ya Shirika la Hifadhi za Taifa Tanzania (TANAPA) kuondoa utendaji wa mazoea katika sekta hizo na kutumia uzoefu kuhakikisha matarajio ya sekta hiyo yanafanikiwa.

Miongoni mwa matarajio hayo ni pamoja na kuhakikisha Tanzania inakuwa namba moja Afrika na katika sekta ya utalii.

Mchengerwa ametoa kauli hiyo akiwa jijini Arusha katika uzinduzi wa bodi mpya ya TTB na TANAPA. Waziri Mchengerwa alisikitishwa kuona taifa likiwa na vivutio vingi vya utalii ila inaingiza watalii wachache, alitaka kuwepo jitihada za pamoja kuongeza watalii.

Alisema TANAPA na TTB ni sekta muhimu na malengo ya Wizara ya Maliasili na Utalii na serikali katika malengo yake hadi kufikia mwaka 2025 inataka kuingiza watalii zaidi ya milioni tano na mapato ya zaidi ya Sh bilioni 6 kwa hiyo mipango madhubuti ya kutangaza vivutio vya utalii inahitajika.

Mchengerwa alisema bila kutangaza utalii ndani na nje ya nchi malengo ya serikali hayatofanikiwa hivyo ni wajibu wa bodi hizo kuhakikisha ina kaza buti usiku na mchana kuhakikisha malengo yake yanafikiwa.

‘’Kazi kubwa ya wenyeviti wa bodi ni kuhakikisha malengo ya wizara na serikali yanafanikiwa kwa maslahi ya nchi na kwenda kusimamia mashirika hayo kufanya kazi na kuacha kufanya kazi kwa mazoea.’’alisema Mchengerwa.

Mbali ya hilo alizitaka bodi hizo kukaa na menejimenti ili kufanya mapitio ya sheria zinazoonyesha kukizana na malengo ya maboresho ya sekta ya utalii ili kuleta mapinduzi makubwa.

Waziri Mchengerwa amempongeza Rais Samia Suluhu Hassan kwa maono yake ya kuifungua na kuitangaza Tanzania na vivutio vyake kupitia filamu ya The Royal Tour na kuwataka wenyeviti wa bodi kubuni mbinu na mikakati ya kuvutia watalii zaidi hapa nchini.

“Rais aliamua kutufungulia njia kwa kuanzisha Programu maalum ijulikanayo kwa jina la Tanzania: ‘The Royal Tour’ inayolenga kutangaza vivutio vya utalii na fursa za uwekezaji.

Hivyo, tunao wajibu wa kuhakikisha kuwa programu hiyo inakuwa endelevu sambamba na kuanzisha mikakati mbalimbali itakayochochea ongezeko la watalii nchini pamoja na mapato yatokanayo na sekta ya utalii.” alifafanua Mchengerwa.

Kwa upande wa Bodi ya TANAPA ametoa wito kuendelea kusimamia mfumo wa kijeshi ili kufikia malengo ya kuanzishwa kwa Jeshi la Uhifadhi hususani katika eneo la uhifadhi wa rasilimali za wanyamapori na misitu katika maeneo ya hifadhi zote.

Habari Zifananazo

Subscribe
Notify of
guest
10 Comments
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
SarannaShyla
SarannaShyla
29 days ago

Google paid 99 dollars an hour on the internet. t56 Everything I did was basic Οnline work from comfort at home for 5-7 hours per day that I got from this office I found over the web and they paid me 100 dollars each hour. For more details
visit this article—————-——>> http://www.SmartCash1.com

Chukua kifo hichooo
Chukua kifo hichooo
29 days ago

Mandonga mtu kazi vs CHINA Kung Fu VS TAARIFA ZA WAMEFANYAJE MAU…AJI

Mapinduzi.JPG
Chukua kifo hichooo
Chukua kifo hichooo
29 days ago

Mandonga mtu kazi vs CHINA Kung Fu VS TAARIFA ZA WAMEFANYAJE MAU…AJI… MUU.. HAJI ZIMEBAKI SIKU NGAPI ZA KUISHI???

MAPINDUZI.JPG
Gmour Hal
Gmour Hal
29 days ago

Waganga wa kienyeji TZ

Je wanatibu kweli au wanacheza kamari na maisha ya watu?

Maelezo ya picha,
Watu wengi nchini Tanzania – na kote barani Afrika, hutafuta ushauri wa waganga wa kienyeji wanaotibu maradhi mbali mbali na kupiga kamari.Sheria za serikali na madawa ya kisasa, huenda zimebadilika , lakini waganga wa kienyeji wangalipo tena kwa sana. Mpiga picha Sasja van Vechgel alikutana na baadhi yao. Mganga huyu anaendesha kazi yake katika ‘Kitala’, kijumba kidogo anachotumia kuwapa wagonjwa dawa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya watu kuonelea bora kutibiwa na daktari wa kienyeji kuliko daktari wa kawaida kwa kuwa na umani nao zaidi na labda kutokana na madawa ya kisasa kukosa kufanya kazi.

Maelezo ya picha,
Wanawake na wanaume wanaweza kuwa waponyaji, inategemea tu umri. Wale wanaoheshimiwa zaidi ni wale ambao jamaa wao mmoja amewahi kuwa mganga. Mwanamume huyu mwenye umri wa miaka 40 anasema yeye anawatibu wanaopooza. Yeye ni kama mchuuzi akitembeza dawa zake nyumba hadi nyumba. Wakati mwingine hutumia chumba cha hospitalini kuwatibu wagonjwa wake, ingawa hakuna thibitisho la kisayansi kuwa dawa zake zinaponya

Maelezo ya picha,
Matibabu hujumuisha mchanganyiko wa matambiko na dawa za kienyeji.Waganga wanasema kuwa wanaweza kufanya kazi yao kutokana na mwongozo wa wazee wa jadi ikiwa wamepagawa na pepo . Wao hutumia mboko wakitoa matamshi yasiyoeleweka ”Chupa hii ndio kifaa muhimu kwangu,” anasema mganga huyu mwenye umri wa miaka 88.

Maelezo ya picha,
Mgonjwa huyu ametibiwa kwa ugonjwa wa mifupa.Waganga hutumia majani au migomba ya miti inayotolewa kwa miti yenye uwezo wa kutibu. Wao huikoroga kwa pamoja na kisha kuisugua mgongoni au sehemu anayoumwa mgonjwa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya waganga huuza vifaa mbali mbali kama pembe za wanyama. Matibabu ya waganga hawa inaweza kuwa kati ya dola 5 au nane na wakati mwingine hata miamoja kulingana na ugonjwa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya waganga Kusini mwa Tanzania husema kuwa dawa huwa na nguvu zaidi ikiwa na sehemu ya mwili wa mtu mfano wale walio na ulemavu wa ngozi au Albino

Maelezo ya picha,
Baadhi ya wagonjwa ambao huja kwangu tayari wamekwenda hospitalini bila mafanikio. Sindano na madaya hayajaweza kuwatibu. Mganga huyu anasema kuwa ikiwa ataweza kumtibu mgonjwa vyema, habari itawafikia wagonjwa wengine. yeye hana mabango ya kutangaza kazi yake.

Maelezo ya picha,
Miongoni mwa waganga kuna misimamo tofauti kuhusu maradhi ya ukimwi. Sio waganga wote wanasema wana uwezo wa kutibu HIV, lakini mganga huyu ni mmoja wa wale wanaotibu ugonjwa huo. Anasema kuna wale wanaowashauri wagonjwa kwenda hospitalini kwa matibabu.

MAPINDUZI.JPG
Gmour Hal
Gmour Hal
29 days ago

Waganga wa kienyeji TZ

Je wanatibu kweli au wanacheza kamari na maisha ya watu?

Maelezo ya picha,
Watu wengi nchini Tanzania – na kote barani Afrika, hutafuta ushauri wa waganga wa kienyeji wanaotibu maradhi mbali mbali na kupiga kamari.Sheria za serikali na madawa ya kisasa, huenda zimebadilika , lakini waganga wa kienyeji wangalipo tena kwa sana. Mpiga picha Sasja van Vechgel alikutana na baadhi yao. Mganga huyu anaendesha kazi yake katika ‘Kitala’, kijumba kidogo anachotumia kuwapa wagonjwa dawa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya watu kuonelea bora kutibiwa na daktari wa kienyeji kuliko daktari wa kawaida kwa kuwa na umani nao zaidi na labda kutokana na madawa ya kisasa kukosa kufanya kazi.

Maelezo ya picha,
Wanawake na wanaume wanaweza kuwa waponyaji, inategemea tu umri. Wale wanaoheshimiwa zaidi ni wale ambao jamaa wao mmoja amewahi kuwa mganga. Mwanamume huyu mwenye umri wa miaka 40 anasema yeye anawatibu wanaopooza. Yeye ni kama mchuuzi akitembeza dawa zake nyumba hadi nyumba. Wakati mwingine hutumia chumba cha hospitalini kuwatibu wagonjwa wake, ingawa hakuna thibitisho la kisayansi kuwa dawa zake zinaponya

Maelezo ya picha,
Matibabu hujumuisha mchanganyiko wa matambiko na dawa za kienyeji.Waganga wanasema kuwa wanaweza kufanya kazi yao kutokana na mwongozo wa wazee wa jadi ikiwa wamepagawa na pepo . Wao hutumia mboko wakitoa matamshi yasiyoeleweka ”Chupa hii ndio kifaa muhimu kwangu,” anasema mganga huyu mwenye umri wa miaka 88.

Maelezo ya picha,
Mgonjwa huyu ametibiwa kwa ugonjwa wa mifupa.Waganga hutumia majani au migomba ya miti inayotolewa kwa miti yenye uwezo wa kutibu. Wao huikoroga kwa pamoja na kisha kuisugua mgongoni au sehemu anayoumwa mgonjwa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya waganga huuza vifaa mbali mbali kama pembe za wanyama. Matibabu ya waganga hawa inaweza kuwa kati ya dola 5 au nane na wakati mwingine hata miamoja kulingana na ugonjwa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya waganga Kusini mwa Tanzania husema kuwa dawa huwa na nguvu zaidi ikiwa na sehemu ya mwili wa mtu mfano wale walio na ulemavu wa ngozi au Albino

Maelezo ya picha,
Baadhi ya wagonjwa ambao huja kwangu tayari wamekwenda hospitalini bila mafanikio. Sindano na madaya hayajaweza kuwatibu. Mganga huyu anasema kuwa ikiwa ataweza kumtibu mgonjwa vyema, habari itawafikia wagonjwa wengine. yeye hana mabango ya kutangaza kazi yake.

Maelezo ya picha,
Miongoni mwa waganga kuna misimamo tofauti kuhusu maradhi ya ukimwi. Sio waganga wote wanasema wana uwezo wa kutibu HIV, lakini mganga huyu ni mmoja wa wale wanaotibu ugonjwa huo. Anasema kuna wale wanaowashauri wagonjwa kwenda hospitalini kwa matibabu.

..

Capture.JPG
Gmour Hal
Gmour Hal
29 days ago

Waganga wa kienyeji TZ

Je wanatibu kweli au wanacheza kamari na maisha ya watu?

Maelezo ya picha,
Watu wengi nchini Tanzania – na kote barani Afrika, hutafuta ushauri wa waganga wa kienyeji wanaotibu maradhi mbali mbali na kupiga kamari.Sheria za serikali na madawa ya kisasa, huenda zimebadilika , lakini waganga wa kienyeji wangalipo tena kwa sana. Mpiga picha Sasja van Vechgel alikutana na baadhi yao. Mganga huyu anaendesha kazi yake katika ‘Kitala’, kijumba kidogo anachotumia kuwapa wagonjwa dawa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya watu kuonelea bora kutibiwa na daktari wa kienyeji kuliko daktari wa kawaida kwa kuwa na umani nao zaidi na labda kutokana na madawa ya kisasa kukosa kufanya kazi.

Maelezo ya picha,
Wanawake na wanaume wanaweza kuwa waponyaji, inategemea tu umri. Wale wanaoheshimiwa zaidi ni wale ambao jamaa wao mmoja amewahi kuwa mganga. Mwanamume huyu mwenye umri wa miaka 40 anasema yeye anawatibu wanaopooza. Yeye ni kama mchuuzi akitembeza dawa zake nyumba hadi nyumba. Wakati mwingine hutumia chumba cha hospitalini kuwatibu wagonjwa wake, ingawa hakuna thibitisho la kisayansi kuwa dawa zake zinaponya

Maelezo ya picha,
Matibabu hujumuisha mchanganyiko wa matambiko na dawa za kienyeji.Waganga wanasema kuwa wanaweza kufanya kazi yao kutokana na mwongozo wa wazee wa jadi ikiwa wamepagawa na pepo . Wao hutumia mboko wakitoa matamshi yasiyoeleweka ”Chupa hii ndio kifaa muhimu kwangu,” anasema mganga huyu mwenye umri wa miaka 88.

Maelezo ya picha,
Mgonjwa huyu ametibiwa kwa ugonjwa wa mifupa.Waganga hutumia majani au migomba ya miti inayotolewa kwa miti yenye uwezo wa kutibu. Wao huikoroga kwa pamoja na kisha kuisugua mgongoni au sehemu anayoumwa mgonjwa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya waganga huuza vifaa mbali mbali kama pembe za wanyama. Matibabu ya waganga hawa inaweza kuwa kati ya dola 5 au nane na wakati mwingine hata miamoja kulingana na ugonjwa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya waganga Kusini mwa Tanzania husema kuwa dawa huwa na nguvu zaidi ikiwa na sehemu ya mwili wa mtu mfano wale walio na ulemavu wa ngozi au Albino

Maelezo ya picha,
Baadhi ya wagonjwa ambao huja kwangu tayari wamekwenda hospitalini bila mafanikio. Sindano na madaya hayajaweza kuwatibu. Mganga huyu anasema kuwa ikiwa ataweza kumtibu mgonjwa vyema, habari itawafikia wagonjwa wengine. yeye hana mabango ya kutangaza kazi yake.

Maelezo ya picha,
Miongoni mwa waganga kuna misimamo tofauti kuhusu maradhi ya ukimwi. Sio waganga wote wanasema wana uwezo wa kutibu HIV, lakini mganga huyu ni mmoja wa wale wanaotibu ugonjwa huo. Anasema kuna wale wanaowashauri wagonjwa kwenda hospitalini kwa matibabu.

MAPINDUZI.JPG
mONEY
mONEY
29 days ago

TEAM YA UKARABATI ILIJENGWA NA FUNDI…. TUNAKUTAKIA URAIS MWEMA “TUTAKUSHAURI UKIWA RAIS” MAANA YAWEZEKANA KWELI RAIS HUWA ANAFANYA MAKOSA

TEAM YA UKARABATI 3.JPG
mONEY
mONEY
29 days ago

TEAM YA UKARABATI ILIJENGWA NA FUNDI…. TUNAKUTAKIA URAIS MWEMA “TUTAKUSHAURI UKIWA RAIS” MAANA YAWEZEKANA KWELI RAIS HUWA ANAFANYA MAKOSA..

TEAM YA UKARABATI.JPG
hospitari
hospitari
28 days ago

Waganga wa kienyeji TZ

Je wanatibu kweli au wanacheza kamari na maisha ya watu?

Maelezo ya picha,
Watu wengi nchini Tanzania – na kote barani Afrika, hutafuta ushauri wa waganga wa kienyeji wanaotibu maradhi mbali mbali na kupiga kamari.Sheria za serikali na madawa ya kisasa, huenda zimebadilika , lakini waganga wa kienyeji wangalipo tena kwa sana. Mpiga picha Sasja van Vechgel alikutana na baadhi yao. Mganga huyu anaendesha kazi yake katika ‘Kitala’, kijumba kidogo anachotumia kuwapa wagonjwa dawa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya watu kuonelea bora kutibiwaa na daktari wa kienyeji kuliko daktari wa kawaida kwa kuwa na umani nao zaidi na labda kutokana na madawa ya kisasa kukosa kufanya kazi.

Maelezo ya picha,
Wanawake na wanaume wanaweza kuwa waponyaji, inategemea tu umri. Wale wanaoheshimiwa zaidi ni wale ambao jamaa wao mmoja amewahi kuwa mganga. Mwanamume huyu mwenye umri wa miaka 40 anasema yeye anawatibu wanaopooza. Yeye ni kama mchuuzi akitembeza dawa zake nyumba hadi nyumba. Wakati mwingine hutumia chumba cha hospitalini kuwatibu wagonjwa wake, ingawa hakuna thibitisho la kisayansi kuwa dawa zake zinaponya

Maelezo ya picha,
Matibabu hujumuisha mchanganyiko wa matambiko na dawa za kienyeji.Waganga wanasema kuwa wanaweza kufanya kazi yao kutokana na mwongozo wa wazee wa jadi ikiwa wamepagawa na pepo . Wao hutumia mboko wakitoa matamshi yasiyoeleweka ”Chupa hii ndio kifaa muhimu kwangu,” anasema mganga huyu mwenye umri wa miaka 88.

Maelezo ya picha,
Mgonjwa huyu ametibiwa kwa ugonjwa wa mifupa.Waganga hutumia majani au migomba ya miti inayotolewa kwa miti yenye uwezo wa kutibu. Wao huikoroga kwa pamoja na kisha kuisugua mgongoni au sehemu anayoumwa mgonjwa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya waganga huuza vifaa mbali mbali kama pembe za wanyama. Matibabu ya waganga hawa inaweza kuwa kati ya dola 5 au nane na wakati mwingine hata miamoja kulingana na ugonjwa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya waganga Kusini mwa Tanzania husema kuwa dawa huwa na nguvu zaidi ikiwa na sehemu ya mwili wa mtu mfano wale walio na ulemavu wa ngozi au Albino

Maelezo ya picha,
Baadhi ya wagonjwa ambao huja kwangu tayari wamekwenda hospitalini bila mafanikio. Sindano na madaya hayajaweza kuwatibu. Mganga huyu anasema kuwa ikiwa ataweza kumtibu mgonjwa vyema, habari itawafikia wagonjwa wengine. yeye hana mabango ya kutangaza kazi yake.

Maelezo ya picha,
Miongoni mwa waganga kuna misimamo tofauti kuhusu maradhi ya ukimwi. Sio waganga wote wanasema wana uwezo wa kutibu HIV, lakini mganga huyu ni mmoja wa wale wanaotibu ugonjwa huo. Anasema kuna wale wanaowashauri wagonjwa kwenda hospitalini kwa matibabu.

MAPESA 12345.JPG
hospitari
hospitari
28 days ago

Waganga wa kienyeji TZ

Je wanatibu kweli au wanacheza kamari na maisha ya watu?

Maelezo ya picha,
Watu wengi nchini Tanzania – na kote barani Afrika, hutafuta ushauri wa waganga wa kienyeji wanaotibu maradhi mbali mbali na kupiga kamari.Sheria za serikali na madawa ya kisasa, huenda zimebadilika , lakini waganga wa kienyeji wangalipo tena kwa sana. Mpiga picha Sasja van Vechgel alikutana na baadhi yao. Mganga huyu anaendesha kazi yake katika ‘Kitala’, kijumba kidogo anachotumia kuwapa wagonjwa dawa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya watu kuonelea bora kutibiwa na daktari wa kienyeji kuliko daktari wa kawaida kwa kuwa na umani nao zaidi na labda kutokana na madawa ya kisasa kukosa kufanya kazi.

Maelezo ya picha,
Wanawake na wanaume wanaweza kuwa waponyaji, inategemea tu umri. Wale wanaoheshimiwa zaidi ni wale ambao jamaa wao mmoja amewahi kuwa mganga. Mwanamume huyu mwenye umri wa miaka 40 anasema yeye anawatibu wanaopooza. Yeye ni kama mchuuzi akitembeza dawa zake nyumba hadi nyumba. Wakati mwingine hutumia chumba cha hospitalini kuwatibu wagonjwa wake, ingawa hakuna thibitisho la kisayansi kuwa dawa zake zinaponya

Maelezo ya picha,
Matibabu hujumuisha mchanganyiko wa matambiko na dawa za kienyeji.Waganga wanasema kuwa wanaweza kufanya kazi yao kutokana na mwongozo wa wazee wa jadi ikiwa wamepagawa na pepo . Wao hutumia mboko wakitoa matamshi yasiyoeleweka ”Chupa hii ndio kifaa muhimu kwangu,” anasema mganga huyu mwenye umri wa miaka 88.

Maelezo ya picha,
Mgonjwa huyu ametibiwa kwa ugonjwa wa mifupa.Waganga hutumia majani au migomba ya miti inayotolewa kwa miti yenye uwezo wa kutibu. Wao huikoroga kwa pamoja na kisha kuisugua mgongoni au sehemu anayoumwa mgonjwa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya waganga huuza vifaa mbali mbali kama pembe za wanyama. Matibabu ya waganga hawa inaweza kuwa kati ya dola 5 au nane na wakati mwingine hata miamoja kulingana na ugonjwa

Maelezo ya picha,
Baadhi ya waganga Kusini mwa Tanzania husema kuwa dawa huwa na nguvu zaidi ikiwa na sehemu ya mwili wa mtu mfano wale walio na ulemavu wa ngozi au Albino

Maelezo ya picha,
Baadhi ya wagonjwa ambao huja kwangu tayari wamekwenda hospitalini bila mafanikio. Sindano na madaya hayajaweza kuwatibu. Mganga huyu anasema kuwa ikiwa ataweza kumtibu mgonjwa vyema, habari itawafikia wagonjwa wengine. yeye hana mabango ya kutangaza kazi yake.

Maelezo ya picha,
Miongoni mwa waganga kuna misimamo tofauti kuhusu maradhi ya ukimwi. Sio waganga wote wanasema wana uwezo wa kutibu HIV, lakini mganga huyu ni mmoja wa wale wanaotibu ugonjwa huo. Anasema kuna wale wanaowashauri wagonjwa kwenda hospitalini kwa matibabu.

mapene.JPG
Back to top button
10
0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x