Wanafunzi Tanzania watunukiwa kusoma China

SERIKALI ya China imewatunuku wanafunzi 46 wa Kitanzania ufadhili wa masomo na wanafunzi wengine 114 wameshinda ufadhili wa programu ya Shahada chini ya Wizara ya Biashara kwenda kusoma China kwa mwaka wa masomo 2023/24.

Akizungumza wakati wa hafla ya kuwaaga wanafunzi hao iliyofanyika Ubalozi wa China nchini Tanzania, jana, Balozi wa China nchini Tanzania, Chen Mingjian alisema China imejitolea kuisaidia Tanzania kwa kuboresha ujenzi wa uwezo katika nyanja ya elimu, kuendeleza rasilimali watu na kutoa mafunzo na kukuza vipaji vinavyohitajika katika taifa.

Kwa mujibu wa Balozi huyo, wanafunzi hao wataondoka nchini kuelekea China Septemba na Oktoba mwaka huu.

“Elimu inasalia kuwa eneo muhimu kwa ushirikiano mzuri kati ya nchi hizi mbili. Vijana ni mustakabali wa maendeleo ya uhusiano baina ya nchi hizo mbili na nguvu mpya ya urafiki kati ya China na Tanzania…Tunatumai ukiwa China utaelewa utamaduni wa China, utatambulisha utamaduni wa Kitanzania, na kupata uzoefu wa urafiki wa kirafiki na rahisi wa watu wa China na kuwa mameneja, wahandisi, wataalam na wasomi ili kukuza ushirikiano wa kirafiki katika siku zijazo, na kuchangia maendeleo ya uhusiano wa nchi mbili,” alisema.

Akifafanua kuhusu uimara wa ushirikiano kati ya nchi hizo mbili, Chen alisema kuwa China imetoa mafunzo kwa idadi kubwa ya vipaji vya aina mbalimbali nchini Tanzania kupitia ujenzi wa majengo ya shule, uchangiaji wa vifaa, ufadhili wa masomo na mafunzo ya utumishi. nafasi muhimu katika kukuza maendeleo ya elimu nchini Tanzania.

“Uhusiano kati ya China na Afrika umekuwa wa karibu zaidi na wa kina, urafiki wa hali ya hewa wote kati ya China na Tanzania, mazungumzo ya mara kwa mara ya ngazi ya juu, kuimarisha uaminifu wa kisiasa, na ushirikiano wa kiutendaji wenye manufaa katika nyanja mbalimbali umepatikana,” alisema.

Awali akizungumza na wanafunzi hao, Mkurugenzi wa Elimu ya Juu kutoka Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, Dk Kennedy Hosea alitoa maagizo makuu manne ya kuzingatiwa na wanafunzi hao wakiwa nchini China akisema wazingatie kuwa wakiwa huko wamebeba sura ya nchi, kwa hiyo hawapaswi kuichafua.

Aliwaagiza kushika muda darasani kila mara, kupata marafiki na kueneza jina jema la Tanzania, kuepuka kujishughulisha na biashara na mambo mengine wasiyoyaendea huko kwa kufanya vyema katika masomo yao pamoja na kudumisha tabia njema kwa kuwa na adabu. watu wote.

“Chochote utakachofanya watu watakuhutubia Watanzania, ukiwa mlevi au umechelewa siku zote watasema Watanzania wako hivi na hivi. Hatutaki kusikia hivyo. Kuweni bora, safiri sehemu mbalimbali na kutangaza vivutio mbalimbali vinavyopatikana hapa lakini kubwa zaidi rudi nyumbani baada ya masomo yako, tunakuhitaji hapa,” alisema.

Dk Hosea aliwasilisha ombi kwa serikali ya China, akisema kwamba kwa kuwa serikali imeanza ujenzi wa vyuo vikuu vingine 14 vya Ufundi nchini, wangependa China iwafundishe baadhi ya vijana ujuzi wa teknolojia hiyo mpya.

Kwa upande wake, Afisa Mtendaji Mkuu wa Global Education Link Abdulmalik Mollel aliipongeza China kwa jitihada zao za kuendelea kusaidia vijana wa Tanzania na kuongeza kuwa China ndiyo nchi inayoongoza duniani kwa kutoa ufadhili zaidi wa masomo kwa wanafunzi wa Kiafrika, hasa Tanzania.

Habari Zifananazo

6 Comments
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
Back to top button